A10family
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Pika hội 20/11/2009

5 posters

Go down

Pika hội 20/11/2009 Empty Pika hội 20/11/2009

Bài gửi by Lam dep zai vo doi Thu Nov 12, 2009 10:34 pm

Thực sự ra thì mai mới là ngày chíh thức có được tất cả các thôg tin, mai mới là ngày chúng tôi gút lại lịck trình lần cuối cùng. Tuy nhiên, do các bạn mong chờ quá, hơn nữa mai lại là T6 ngày 13 òi...nên tôi quyết định viết hôm nay.
Thực sự thì chúng tôi định tổ chức 1 buổi thực sự hoành tráng cơ, nhưng mà nếu thế thì chi phí sẽ rất cao, khó thu xếp, và nhiều bất cập khác mà chúng tôi đã bàn bạc kĩ lưỡng trước khj gạt bỏ nó đi. Và rồi cuối cùng, chúng tôi - ban quản trị Pika hội đóng đô tại CVA - ỗin chốt lại lịck đi chơi ngày nhà giáo VN 20/11 như sau:
_9h: tập trung tại trường THCS GIẢNG VÕ Trong lúk chờ nhau đôg đủ, các pạn có thể vào trường, chụp ảnh, tán gẫu......
_9h15: bắt đầu khởi hành đến CÔNG VIÊN MẶT TRỜI MỚI = taxi (mỗi người đóng góp khoảng 10k)
_10h: đến CÔNG VIÊN, mua vé vào cổng (100k)
_10h-16h: vui chơi thoả thík tất cả các trò với limit số lần có thể
_16h-17h: quay lại GIẢNG VÕ lấy xe đạp rồi đi ăn tối. Vì chơi nhiều nên chắc chắn các bạn cũng đã đói nên 17h ăn cũng là hợp lí. Địa điểm sẽ là LOTTERIA NÚI TRÚC. Cả lớp sẽ ngồi ăn tại tầng 3 (sẽ có người đặt chỗ trước).
_19h: chúng tôi vẫn đang bí ở chỗ này. cần phải chờ thêm tin tức từ bạn trưởng thì mới có thể quyết định được. Hôm đếy có thể GV sẽ tổ chức j` đó cho các thầy cô giáo trong trường. Nếu chúg ta đ.c tham dự thì sẽ là điều rất zui. Nhưng mà nếu ko đ.c dự thì chúng ta có thể sẽ đi ăn kem, đi đến nhà 1 ai đó.............mong các bạn góp ý.
_21-22h: BACK HOME.

Đó là toàn bộ cuộc hành trình sắp tới của chúng ta. Hơi đơn giản so vs dự định tuy nhiên thế này cũng đã rất vui và kì công rồi. 20/11 về trường chỉ là cái cớ để chúng ta đi chơi vs nhau mà thôi.
Hôm đó, các khoản chi dự tính sẽ vào khoảng 150k-200k. Tất nhiên còn tuỳ thuộc vào từng người. Nên mang đồ ăn đi từ nhà đến CÔNG VIÊN sẽ ngồi ăn tập thể (làm sống lại không khí những buổi tham quan trước đây). Có thể mang nhiều nhiều 1 tí để ngồi chia sẻ phè phỡn. Nếu ko, bạn vẫn có thể đến mua ham hay hotdog tại công viên. Mang cả nước uống theo. Nếu ko, việc bạn có thể phải chi >300k sẽ là chuyện bình thường.

Xin có 1 vài lưu ý các bạn như sau:

1. Từng trường một sẽ có từng đại diện thôg báo cho chúng tôi biết là trường đó những ai đi, ai không.
VD: CNN sẽ là Thảo và Quanh. 2 bạn sẽ lên fb thông báo là trường bạn có 5,6,7...người đi ngày hôm đó. Ams sẽ là Trang và Hiếu. KL là phạm Huyền. Xin nhờ bạn nào có thể hãy thôg báo cho các bạn Phạm Hồng Thái, Sư Phạm hoặc Tổng hợp biết, vì các bạn ấy rất khó liên lạc, và cũng ít lên fb.
2. Khi đã đi cùng lớp, chúng ta sẽ chỉ chơi các hoạt động tập thể. NGHIÊM CẤM táck nhóm đi chơi chỗ khác, rủ nhau vào quán net, tự đi ăn, đi chơi riêng... như vậy sẽ mất vui và mất đoàn kết. Bạn nào đã đi thì hãy cố gắng tham gia đến cùng. Nếu bận việc buổi tối, bạn vẫn có thể đi CÔNG VIÊN rồi về mà ko đi chơi tối cùng lớp.
3. Mỗi người nên có 1 chiếc di động và đi xe đạp, sẽ thuận tiệc hơn cho liên lạc và di chuyển.
4. Bạn nào lên được fb thì hãy thôg báo đầy đủ và chi tiết cho những người ko lên được fb hay yahoo. Tốt nhất là các bạn hãy liên lạc đối với tất cả bạn bè có thể để có thể nhanh chóng chốt lại là có bao nhiêu người sẽ đi.

Đó là tất cả những j` đang có về ịck trình của a10 GV 05-09 đi chơi ngày 20/11. Xin các bạn hãy đọc kĩ nội dung và chú ý, sau đó cm lại hoặc post bài trong 4rum lớp nếu bạn thấy fb là quá popular. Chúng tôi sẽ liên tục update những thôg tin mới nhất lên forum lớp . Hi vọng chúng ta sẽ có 1 chuyến đi chơi vui vẻ và thành công.

TB: nếu cần bạn có thể liên lạc trực tiếp vs tôi (01679253975) hoặc bạn Trưởng (01257399177)
Lam dep zai vo doi
Lam dep zai vo doi
Kẻ QRTD
Kẻ QRTD

Pika hội 20/11/2009 Empty Re: Pika hội 20/11/2009

Bài gửi by ruồi banana Fri Nov 13, 2009 10:00 am

:| thứ nhất: chơi quá tiít ,đến tân 9h tối thì bố mẹ nào dám cho đi :| Pika hội 20/11/2009 217933 chơi đến tầm đầu giờ chiều là quá ổn rồi <~2-3h j` đó>

thứ hai: Pika hội 20/11/2009 891340 bạn kô biết dạo này nhiều người bj viêm màng túi shao :| Pika hội 20/11/2009 891340 thử hỏi nhiều đứa lấy đâu ra >300k để đi đú trong 1 ngày :| 100k là limit per day thôy,tiêu hoang fí kô tốt đâu

Theo mền thì cứ đến trường (mấy h tuỳ khả năng,muộn nhất là 10h),ngồi tán gẫu vs nhau,hỏi thăm G của chúng ta,chụp ảnh..blah blah...shau đó chờ đến đủ đủ 1 tý rồi đy lượn đâu thì lượn,ăn uống fá fách,tầm 3h :)) ai có đk thì đi tiếp ,kô có thỳ thôy
ruồi banana
ruồi banana
Tướng cướp
Tướng cướp

http://bananaworld.wordpress.com

Bài gửi by Lam dep zai vo doi Fri Nov 13, 2009 10:24 am

Đầu tiên, xin cám ơn bạn ruồi về góp ý vừa rồi.

Tuy nhiên, nếu bạn chuẩn bị trước các thứ khác ở nha đầy đủ, bạn có thể munimum số tiền phải bỏ ra, tức là thậm chí <150k thôy. Hơn nữa, chúng ta chỉ đi MẶT TRỜI MỚI đến khoảng 4h chiều thôi, sau đó bạn có thể về nhà, ko đi buổi tối nữa. Thế cũng là đảm bảo về thời gian.

Còn cái kế hoạch bạn vừa nêu ra ưh, xin lỗi bạn là chẳng gọi j` là buổi gặp mặt ở a10 cả. Bất cứ khi nào thời gian rỗi cũng có thể đi chơi tán gẫu như bạn nói. Đơn cử hôm trước, CVAers học 3 tiết chiều T4, 2 tiết cuối các bạn đã rủ nhau về thăm thầy Giao, chụp ảnh, phè phỡn tới tận tối. Tức là, đây là buổi đi chơi 20/11, tổ chức hoành tráng 1 tí để các pạn khác trường gặp lại và vui chơi vs nhau, còn nếu gặp nhau chỉ để buôn chuyện như bạn nói thì gọi điện thoại là đ.c rồy. Lần nào gặp nhau cũng chỉ bík có mỗi nói chuyện và ăn uống, vì vậy lần này mới phải có 1 địa điểm cụ thể để có thể vui chơi. Rất mong các bạn hiểu cho và tham dự đầy đủ.

Kế hoạch chỉ do 1 số người nhất định bàn bạc và chốt lại. Chứ như mấy lần trước toàn đi theo ý kiến số đôg, cuối cùng lại toàn vòng vèo, ở trên đường là chính. Vì vậy, kế hoạch sẽ không thay đổi chỉ vì lí do của 1 cá nhân. Mong bạn ruồi thôg cảm.
Lam dep zai vo doi
Lam dep zai vo doi
Kẻ QRTD
Kẻ QRTD

Bài gửi by redx1412 Fri Nov 13, 2009 8:26 pm

Đồng ý với ý kiến của Ruồi !! Tiền đâu phải ai cũng có nhiều thế !! Đi chơi như thế là tốn lắm đấy , không phải ai cũng đi được .

Theo ý kiến của tao thì nên về trường chụp ảnh đú đởn ở GV khoảng từ 9h - 10h . Sau đó đi xem phim 2012 ( 20/11 công chiếu , xem trailer thì thấy hay phết đấy ) sau đó ăn uống chè chén 1 bữa ở đâu đó rồi về , nhanh gọn ! Tầm 2, 3 h chiều là có mặt ở nhà rồi .
redx1412
redx1412
Kẻ khủng bố
Kẻ khủng bố

Pika hội 20/11/2009 Empty [Pika Crew] 20-11-09 Offical Plan!

Bài gửi by Lam dep zai vo doi Fri Nov 13, 2009 8:52 pm

(Tríck từ facebook của bạn Kan)

đây sẽ là kế hoạch chính thức, k thay đổi hay xê dịch gì nữa
.
Tình hình là Trường GV của chúng ta sẽ tổ chức 20-11 vào buổi SÁNG
từ 7h30
vì vậy chúng ta có thể đến trường từ tầm h này trở đi :")
nếu muốn vào thăm trường thăm lớp thăm bác Giao thì hẹn ở trường lúc 8h~8h30 \:d/
còn nh~ ai yêu giường hơn yêu trường thì đến trường lúc 9h30
.
lúc 9h30~10h, tất cả mọi ng` họp ở CỔNG TRƯỜNG GV, gửi xe, gọi taxi và khởi hành đến CV MẶT TRỜI MỚI xD
chú ý là chúng ta sẽ ăn trưa ở cv luôn nên các bạn lo đồ ăn tự túc \:d/ coi như đi picnic ấy \:d/
chơi bời ăn uống thả phanh rồi tầm 4h~5h chúng ta bắt taxi về trường
về trường rồi sẽ lấy xe và đi ăn tối ở Lotte Núi Trúc
địa điểm đã ấn định, k xê dịch vì tầng 3 của Lotte rất rộng, k có gì phải phàn nàn cả
.
ăn uống rồi đi lượn lờ đâu đấy, tầm 6h~7h chúng ta lại hẹn nhau 1 ngày k xa :"(
.
Chú ý:
1. Mỗi ng mang ít nhất 200k gồm:
+ Tiền vé cv: 100k
+ Tiền taxi 2 chiều: 20~30k
+ Tiền ăn tối
2. Các bạn ở mỗi trường truyền tai nhau (phòng khi tớ k liên lạc đc = =) tự bàn bạc vs nhau xem ai đi ai k
Rồi 1 ng` đại diện báo lại cho tớ = cách comment, YM hoặc gọi điện đến nhà :")
VD: Hội CVA
Nh~ ng` sẽ đi:
Nh~ ng` k đi:
Nh~ ng` đến lúc 8h:
Nh~ ng` đến lúc 9h30:
Tóm lại là cần đủ 3 nội dung: ai k đến, ai đến và đến tầm h nào
Mọi ng báo nhanh để tớ lên danh sách kẻo hôm đấy lại chờ đợi mất công mất thời gian
3. Nhác lại1 lần nữa là kế hoạch sẽ k thay đổi gì nữa đâu.
.
hẹn gặp mọi ng` hôm đấy xD
~
Go Go Go Pika Go!
Lam dep zai vo doi
Lam dep zai vo doi
Kẻ QRTD
Kẻ QRTD

Bài gửi by redx1412 Fri Nov 13, 2009 9:14 pm

thôi 7h30 nhớ có mặt trước cổng trường nhé , gặp lại anh em tí , lâu roài !!

Còn vụ đi chơi công viên công vủng thì thôi , em đang dành tiền để đợi Noel còn tặng quà cho ny :D

Thế thôi nhé , nhớ 7h30 đó , ai ra sớm bơi cùng mình ở hồ ko nhỉ :-?
redx1412
redx1412
Kẻ khủng bố
Kẻ khủng bố

Bài gửi by Lam dep zai vo doi Fri Nov 13, 2009 9:17 pm

Okie, thi` 7h30. :D Ra nc vs tao nhe' Thái ;) Nhớ mày quá ❌x Có j` mọi ng` chưa đến tao vào nhà mày chơi ❌x
Lam dep zai vo doi
Lam dep zai vo doi
Kẻ QRTD
Kẻ QRTD

Pika hội 20/11/2009 Empty [Reply] Pika (Official) plan

Bài gửi by [Lờ] Sat Nov 14, 2009 7:36 pm

Cá nhân thấy việc rep com trong các bạn's notes ko đc thống nhất/đồng bộ cho lắm, nên mềnh viết cái note này và tag các bạn đọc cho dễ.
(Mềnh cũng sẽ re-post lên 4rum của lớp)

*Đây là suy nghĩ cá nhân, ko phải tranh cãi, mong các bạn đọc từ từ, bình tĩnh*

PEACE!

Thứ nhất, khi đọc plan của các bạn (CVA), mềnh tự hỏi đây là plan do các bạn (CVA) đề ra hay là đã thống nhất trên 70% mọi người?
Mềnh ko câu nệ gì mấy việc kiểu "hỏi ý kiến", nhưng việc này thì khác, vì nó là chuyện thống nhất cho (>70%) cả lớp.
Đồng ý là từ trc đến nay, Pika-ers là chúa thụ động, nên cái gì cũng muốn có người vạch sẵn kế hoạch, cái gì cũng muốn có sẵn chỉ việc làm theo.
Thế nên mềnh thấy rất "impress" vì sự chuẩn bị kỳ công của các bạn.

Nhưng giải pháp lần này của các bạn xem ra ko đc khả thi.

Thứ nhất, 20/11 là thứ 6, ăn chơi từ sáng đến chiều/tối mà ngày hôm sau vẫn phải đi học (đối với những ai học sáng) là điều Không-Thể.
Cái này mình nói chắc chắn. Lúc mới đầu mình bàn với mấy đứa trong trường chúng nó nói đi đến chiều đã là khó khăn lắm rồi, đi xuyên đến tận tối thì có khi người ta ko-thể đến đc công viên rồi ăn chơi ở đó 4-5h chiều đâu.

Cái tiếp nữa, như mình đã nói ở phần đầu, cái plan này các bạn dự tính là giữa các CVA-ers với nhau hay là thống nhất trong hầu hết Pika-ers?
Vì plan của các bạn chỉ thuận tiện cho các bạn thôi chứ đối với hs các trường là rất khó. Mềnh ko biết những ai đc nghỉ thứ7 nhưng trường mình thì ko.
Mà đã là đi chơi tập thể thì cái tính tập thể nó đc đề cao hàng đầu. Đằng này mình chỉ thấy nó cái plan do ~15 bạn của CVA đề ra.
Ko biết lúc đấy các bạn có nghĩ cảm giác của những non-CVAers khi phải thực hiện theo cái kế hoạch rõ ràng là quá-khó này ko?

Khi mình đọc 4rum lớp, mọi người kêu ca 2 chuyện: một là tiền nong, hai là thời gian.

Chuyện tiền nong mình ko bàn đến vì cái này xét nghĩ 80% lớp có thể xoay sở đc, mặc dù phải công nhận quả đi bấn quá là tốn kém.

Còn việc đi chơi đến 9h tối hay thậm chí là 5h chiều là ko khả dĩ.
Và cái việc đến công viên ăn chơi thực chất chả khác nào đi riêng đâu.
Mình nói thật, các bạn cứ nghĩ riêng cái đoạn đi ăn thôi mà chia 5 xẻ 7, huống chi là vào công viên rộng như thế, các bạn có nghĩ tất cả đều tùng dinh dinh mà kéo nhau đi 1 chỗ ko :| (đấy là chưa kể các couples nhà mềnh thích đánh lẻ lắm ớh ớh xD)
Nói là đi chơi về GV là cái cớ để gặp nhau cũng ko hoàn toàn chính xác.
KO phải lúc nào cũng có 1 dịp để 90%lớp về GV dưới tư cách là hs vừa ra trường về thăm thầy cô đâu.
Tất nhiên, các bạn có thể nói, về trường lúc nào chả đc, đúng, nhưng nó ko có ý nghĩa. Cứ lẻ từng cá nhân hay từng tốp một nó sẽ chả mang 1 ý nghĩ thực sự nào, chứ nếu ko thì các Ams-er của chúng ta chả suốt ngày trèo tường sang GV phát ngán rồi? :))

Tóm lại là cái việc nói đi chơi để "có thời gian together" (cái câu này ko dám nói tiếng việt :">) là ...khó... nếu ko phải nói là ko chính xác.

Mềnh biết vì ko phải lúc nào cũng có dịp như thế này nên các bạn mới muốn tổ chức nó hoành tráng như vậy, nhưng hoành tráng là với từng người.
Vì (như đã nói), ko phải ai cũng có thể thực hiện theo kế hoạch của các bạn.
Đồng ý là số lượng CVAers là một con số lớn, nếu nói "kế hoạch phải thuận tiện với số đông" thì có thể nó là phù hợp trong trường hợp này. Nhưng cái plan này, nó phù hợp với số đông (gần như là tất cả) CVA-ers nhưng nó rất ko thuận tiện với số (gần) đông (bằng) hs các trường khác.

Còn về phần mềnh, hồi gì cứ nghĩ đến 20/11 các bạn tự túc thức ăn vào GV "cắm trại" rồi tán phét hết ngày cơ =))
Cơ mà chắc mềnh thích dân giã nên mới nghĩ thế =))

Đấy là tất cả những gì mềnh cần nói.

Lưu ý rằng đây nói ra ko phải để các bạn thay đổi kế hoạch, vì dù sao nó cũng đc vạch địch và ấn định là official ('___') rồi :"|
Mềnh viết cái này chỉ để (nếu có) lần sau, mong các bạn bàn bạc thống nhất kiểu gì để thuận tiện cho cả những người khác nữa.

~
Còn về chuyện các bạn hỏi có đi đc hay ko, thì đây là trả lời:

Con Nhợn ko đi quá trưa
Quang Anh: chưa chắc chắn
Chim: (có lẽ) ko đi
Mai Hà: ko đi (as usual =.=)
Vũ Chi: chưa biết
Thùy Dương: chưa biết nốt
Nam Anh: 90% là đc

Đấy là tình hình hiện nay, có gì sẽ cố gắng update thêm.

Cá nhân tớ thì (nếu có) đi đc xuyên trưa thì 1, 2h chiều cũng phải lượn về.

Tình hình hiện nay là vậy, có gì sẽ cố gắng update thêm.

~

Một lần nữa, rep com ở đây hay 4rum đều ok, nhưng yêu cầu nghiêm túc, đừng spam hay nói kiểu abcxyz vì tớ sẽ xóa. Tất cả là để đảm bảo tính thống nhất cho việc rep "bàn luận"
btw, bàn luận chứ ko phải tranh cãi!

PEACE!

(Tag còn thiếu ai thì thông cảm)
[Lờ]
[Lờ]
Kẻ có hành tung mờ ám
Kẻ có hành tung mờ ám

Bài gửi by Lam dep zai vo doi Sat Nov 14, 2009 9:40 pm

Đầu tiên, xin cảm ơn bạn Lờ rất nhiều về bài góp ý vừa rồi.
Mình thấy hơi bất ngờ vì bạn đã chỉ ra nhiều điểm (mà bạn cho là) bất cập cả kế hoạch sắp tới này.Mình cũng xin có vai điều để nói như sau:

1. Ko bík sức mình trâu chó thế nào, nhưng mình thấy là đi chơi từ 9h-17 h (có 8 tiếng) thì chả có j` là quá mệt cả, chỉ = 1 ngày làm việc bt của người lớn, và mình bík là có bạn học thêm 1 ngày còn >8 tiếng cơ. Hơn nữa, đây là đi chơi, cái vui vẻ sẽ át đi cái mệt, chứ ko nhọc nhằn, chán ngắt như đi học hay đi làm. Và nếu bạn ngủ hết những thời gian còn lại (sau 17h hoặc sau 20h) ở nhà, bạn hoàn toàn có thùa sức lực cho buổi học sắp tới, dù cho đó là sáng hay chiều

2. Tiền nong thì chắc là ko có j` nhiều phải bàn, 1 năm có 1 ngày 20/11 thôy, lại vừa chia tay lớp cũ, nên có lẽ xjn bố mẹ cũng được. Còn cái vụ bạn nghĩ là chỉ đến GV tán phét rồi về, thì như mình đã nói, bạn có thẻ làm = điện thoại hàng ngày, bh đã có 3G và WC, thì cũng chả khác j` là gặp nhau. Đây là 20/11, ngày duy nhất trong năm, vì vậy, CVAers - với tư cáck thay mặt lớp ra kế hoạch phải tìm 1 chương trình nào đó khác biệt vs tất cả các chương trình đi chơi khác (phải tốt hơn tấ cả những vụ đi chơi từ hè đến h)

3. Bao h cũng thế, bík là hoạt động tập thể, nhưng nếu cứ mãi đề cao tập thể như các lần khác thì, như bạn đã bík đéy, chia 5 xẻ 7 ra như đúng rồi í, vì mỗi (nhóm) ng` có 1 í tưởng riêng, nên chúng tôi phải đưa ra trước 1 ĐỊA ĐIỂM CỤ THỂ để đỡ chia 5 xẻ 7 như lần trước, và làn này CHẮC CHẮN sẽ ko bị "ở ngoài đường là chính" như các lần trước nữa. Cả lớp >40 ng` chắc chắn sẽ có vô cùng nhiều ý tưởng, chúng tôi chỉ là ĐẠI DIỆN, đưa ra 1 ý tưởng thống nhất mà thôi. Tôi cũng đã nghe lời góp ý của bạn bè và các anh chị: đi chơi đông thì chỉ nên bầu ra 1 nhóm người nhất định để bàn kế hoạch thôi, chứ ko nên họp hết mọi người rồi mới đưa ra ịck trình, vì như thế sẽ rất loạn, ko hay. Hơn nữa, tôi cũng đã nghĩ rồi, chúng ta đi chơi theo tiêu chi VUI LÀ CHÍNH, ko cần phải quá đông mới hay, (xin lỗi trước) thậm chí là đông quá sẽ loạn còn chán hơn, chỉ giới hạn số ng` là vui rồi. Vì vậy, 10 CVAers chúng tôi đã thống nhất kế hoạch như trên, hi vọng các bạn khắp cấc trường có thể tham dự được, thế thôy, tôi cũng chả mong j` hơn.

Với các bạn 1-2 h chiều phải về: các bạn cũng hãy cố gắng đi lên CV vs chúng tôi, nếu có thể thì hay xin bố mẹ thêm mấy tiếng nữa xem sao, nếu ko thì cũng đúng 1-2h hãy về, đừng có về sớm từ sáng nhé ;)

Đơn giản mấy điều thế thôi, chắc các bạn trường khác cũng có thể đi cùng chúng tôi đến tối.

Iu các pạn a10 nhìu :X:X

TB: chúng tôi vẫn đang chờ tin từ các trường khác. các bạn hãy thật khẩn trương cho chúng tôi danh sáck (giống như bạn Lờ ở trên) để chúng tôi còn sớm chuẩn bị trước. Khi đi nhớ mặc đồng phục lớp nhé ;)
Lam dep zai vo doi
Lam dep zai vo doi
Kẻ QRTD
Kẻ QRTD

Bài gửi by Lam dep zai vo doi Sun Nov 15, 2009 3:17 pm

Có khá nhiều bạn phản đối (hoặc ko đi đ.c) trong lịck trình đ.c vạch ra ở trên. Kế hoạch cũ, đã viết thế rồi, thì sẽ ko thể thay đổi đ.c nữa. Vì vậy tớ sẽ chia ra 3 phần thế này:

1. Về GV (từ 8h-9h tuỳ các bạn) gặp nhau, nói chuyện, chụp ảnh......ngồi ghế đá uống C2 8-x hay là 1 cái j` tương tự thế, đồng thời chuẩn bị hoa và quà tặng thầy luôn. Sau đó ta vào thăm trường, thăm thầy, ngồi nc vs thầy...v.v..... cho đến khoảng 10h-10h30 sáng. Cái này rất đơn giản, gần như ko tốn kém j`, cho nên các bạn hoàn toàn có thể xjn bố mẹ đi đông đủ (max >50 ng`).

2. Sau đó, 1 số bạn nếu ko đi đ.c CVMTM thì sẽ về (hoặc rủ nhau đi chơi đâu đó thì tuỳ), số còn lại sẽ đi theo kế hoạch như dự kiến. Đến 16h-17h chúng ta sẽ về lại trường.

3. Sau đó, tiếp tục chúng ta sẽ đi ăn tối. Bạn nào chỉ đi phần 1 mà ko đi đ.c phần 2 hoàn toàn có thể quay lại trường đi tiếp phần 3 này. CT sẽ là ăn tối tại tần 3 Lotte Núi Trúc, đến 6h30-7h sẽ xong xuối. Bạn nào còn hứng và còn sức thì sẽ đi chơi tiếp, ko thì sẽ về và hẹn nhau 1 ngày ko xa.....

*ưu điểm: chia làm 3 phần rõ ràng, các bạn sợ mệt & ko có kinh phí có thể đi 1-2 phần mà vẫn vui, ko bị động chạm vào kế hoạch trước đó.

*Nhược điểm: chỉ sợ là đi xong phần 1 mọi người lại về hết, chỉ còn khoảng >10 ng`, lại ngại, ko đi đến CVMTM nữa, rồi lại tản mát ra về. Nhưng tất nhiên chúng tôi sẽ ko để điều đó xảy ra. Nếu các bạn ko đi đủ 3 phần có thể cố gắng hết sức đi dù chỉ 1 phần để có thể gặp mặt nhau, chụp ảnh kỉ niệm....
Còn các bạn ko đi đ.c, rất buồn, nhưng cũng đành vậy =((

Thế thôi, các bạn có ý kiến j` thì cứ nói tiếp đi nhé ;)
Lam dep zai vo doi
Lam dep zai vo doi
Kẻ QRTD
Kẻ QRTD

Bài gửi by redx1412 Mon Nov 16, 2009 8:49 pm

Ý kiến của L vô cùng chuẩn , hôm sau tao còn phải học chuyên đề 7h sáng , chiều còn học nữa .

Ý kiến của mình là sau khi thăm trường xong , các h/s bên SP và CNN có thể lập hội đi chơi với nhau , đâu cần đi với CVA ( đông quá người ta lại tưởng hội đầu gấu :)) ) . Thăm trường xong đi xem phim được ko hả CNNers ???
redx1412
redx1412
Kẻ khủng bố
Kẻ khủng bố

Bài gửi by Lam dep zai vo doi Tue Nov 17, 2009 10:11 pm

Sau hơn 1 tuần tranh cãi căng thẳng trên sân trường, trên 4rum và đặc biệt là fb, cuối cùng, chúng ta đã có đ.c 1 lịck trình (xem ra là) hợp lí nhất, và (có lẽ sẽ là) lịck trình cuối cùng của chúng ta trong ngày 20/11 tới. Chúng ta sẽ làm theo Plan B2 như của Hương đã post, cụ thể như sau:

1. 7h30-8h: tất cả chúng ta tụ tập tại GV. Mặc đồng phục lớp ở trong và độn phục Gv ra ngoài (nếu có thể). Chúng ta sẽ vào thăm lại lớp cũ (nếu mấy lão bảo vệ cho vào. Ai có thể thì cứ mag dao đi in case of đe doạ mấy lão í 8-X). Vào lớp rồi chúng ta có thể làm tất cả n~ j` mà n` cái đầu bệnh hoạn của mình có thể nghĩ ra đ.c. Sẽ có phần mua hoa và quà tặng thầy Giao, nhưng sẽ hơi phền vì GV tổ chức 20/11 vào T5 19/11, 20 cả trường sẽ nghỉ ------> Thầy Giao ko có tại trường ----> muốn tặng quà phải đến tận nhà thầy tặng 8-X Sẽ chờ ý kiến phản hồi của các bạn về vấn đền này.

2. 10h30-11h: ròi GV, chúng ta sẽ về nhà K.Hiếu hoặc Thuỳ Anh. Ko qua nhà m.hải vì bố mẹ nó có nhà, ko qua nhà Dũng vì nhà nó sửa bếp. Ko ra ngoài quán vì như thế sẽ ko bấttiện, ko đ.c hò hét, ko có không gian để vui chơi, đập phá. Nhà K.Hiếu cáck trường GV 4km về phía Tây Bắc, nhà thuỳ anh cáck Trung Hoà - Nhân Chính 3km về phía tây Nam. Cả 2 bạn đều có nhà cửa rộng rãi đủ chỗ cho cả 25-35 thằng điên, lại đều ở trong hoàn cảnh "vườn không nhà trống" nên sẽ rất thuận tiện cho cuộc vui của chúng ta. Chọn nhà ai thì các bạn cứ cho ý kiến nhé. Nhưng có 1 vấn đề là ko bík chúng ta sẽ ăn j`. có thể gọi pizza, spaghetti về nhà ăn. Còn muốn tự nấu??? có phở cuốn (nhưng hôm đếy phải tự đi chợ), hoặc đơn giản hơn là mì xào bò (nhưng hơi phiền vì quá đông, lại rơi vào tình cảnh "làm 10 phút, chén 1 phút" giống lần trước). Nếu có ý kiến, các bạn cứ đóng góp. Mai chúng ta sẽ chốt lại kế hoạch này.

3. Sau khi ăn xong, chúng ta có thể xem phim. Ai có đĩa j` hay (thể loại phim hài, kinh dị hoặc phim ma) cứ mang hết đến đếy mà xem. Xem xong chúng ta có thể nằm ôm nhau ngủ :"> tự kể chuyện ma 8-X. Hay có thể đạp xe loanh quanh đi dạo dọc Tô LỊck cũng đ.c :"> Cái đếy là tuỳ chúng ta.

4. Đây chỉ là ý kiến cá nhân. cần rất nhiều lời góp ý của các bạn để có thể hoàn thiện được. Nhưng vì thời gian khá gấp nên tối T4 18/11 là chúng ta phải chốt kế hoạch rồi ( cùng lắm là dủ dỉ dù dì đến sáng T5 19/11). Vì vậy, nếu đi, các bạn phải đăng kí lại xuống dưới đây, hoặc vào 4rum lớp để đăng kí. Các bạn cố gắng xin phép bố mẹ, vì plan này ko quá phức tạp, chỉ tốn chưa đến 50k và lại rất đề cao tinh thần tập thể nữa. Các bạn ủng hộ nhé, và hãy cm càng nhanh càng tốt để chúng ta có đ.c 1 kế hoạch hoàn hảo cho buổi đi chơi sắp tới. ;)
Lam dep zai vo doi
Lam dep zai vo doi
Kẻ QRTD
Kẻ QRTD

Bài gửi by redx1412 Thu Nov 19, 2009 11:42 am

goood ........ :)) tham gia !!
redx1412
redx1412
Kẻ khủng bố
Kẻ khủng bố

Bài gửi by greedyboy_94 Thu Nov 19, 2009 8:55 pm

vẫn nhớ cái vụ mì xào =='' dọn mệt gần chết silent
greedyboy_94
greedyboy_94
Kẻ không bít tự kiềm chế
Kẻ không bít tự kiềm chế

Bài gửi by redx1412 Thu Nov 19, 2009 8:59 pm

tốt quá !! Bạn Dũng có kinh nghiệm sẽ được giao việc này :))
redx1412
redx1412
Kẻ khủng bố
Kẻ khủng bố

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics